svasdssvasds

เช็คโปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลกม้วนเดียวจบ ทีมไหนเตะวัน เวลาใดดูที่นี่

ฐานเศรษฐกิจดิจิทัล
|
25 พ.ย. 2565 เวลา 0:45 น. 9.8k

เช็คโปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลกม้วนเดียวจบ ทีมไหนเตะวัน เวลาใดดูที่นี่มีคำตอบ หลังมหกรรมลูกหนังที่ใหญ่ที่สุดกำลังจะเปิดฉากการแข่งขัน

โปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลกกำลังเป็นประเด็นที่ได้รับความสนใจเป็นอย่างมาก หลังจากที่ฟุตบอลโลก 2022 ใกล้ถึงเวลาที่จะเปิดฉากการแข่งขันรอบ 32 ทีมสุดท้ายในวันที่ 20 พฤศจิกายน 2565 และจะไปสิ้นสุดการแข่งขันวันที่ 18 ธันวาคม 2565 


ทั้งนี้ รอบแบ่งกลุ่มจะแข่งขันเสร็จสิ้นในวันที่ 2 ธันวาคม โดยจะได้ 16 ทีมผ่านเข้ารอบน็อคเอาท์

 

สำหรับโปรแกรมการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่มนั้น ทีมชาติไหนลงเตะวันไหนบ้าง "ฐานเศรษฐกิจ" มีคำตอบ 

 

  • 20 พฤศจิกายน กลุ่ม A : กาตาร์ - เอกวาดอร์ เวลา 23.00 น. สนามอัล ธูมามา สเตเดียม

 

 

  • 21 พฤศจิกายน กลุ่ม A :เซเนกัล - เนเธอร์แลนด์ เวลา 17.00 น. สนามอัล บายท์ สเตเดียม
  • 21 พฤศจิกายน กลุ่ม B : อังกฤษ - อิหร่าน เวลา 20.00 น. สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
  • 21 พฤศจิกายน กลุ่ม B : สหรัฐอเมริกา - เวลส์ เวลา 2.00 น. สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม
     
  • 22 พฤศจิกายน กลุ่ม C : อาร์เจนตินา - ซาอุดีอาระเบีย เวลา 17.00 น. สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม
  • 22 พฤศจิกายน กลุ่ม C : เม็กซิโก - โปแลนด์ เวลา 23.00 น. สนามสเตเดียม 974
  • 22 พฤศจิกายน กลุ่ม D : เดนมาร์ก - ตูนิเซีย เวลา 20.00 น. สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
  • 22 พฤศจิกายน กลุ่ม D : ฝรั่งเศส - ออสเตรเลีย เวลา 2.00 น. สนามอัล จานูบ สเตเดียม
     

 

  • 23 พฤศจิกายน กลุ่ม E : เยอรมัน - ญี่ปุ่น เวลา 20.00 น. สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
  • 23 พฤศจิกายน กลุ่ม E : สเปน - คอสตาริก้า เวลา 23.00 น. สนาม อัล ธูมามา สเตเดียม
  • 23 พฤศจิกายน กลุ่ม F : โมร็อกโก - โครเอเชีย เวลา 17.00 น. สนามอัล บายท์ สเตเดียม
  • 23 พฤศจิกายน กลุ่ม F : เบลเยียม - แคนาดา เวลา 2.00 น. สนาม อาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม

 

เช็คโปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลกม้วนเดียวจบ ทีมไหนเตะวัน เวลาใดดูที่นี่

 

  • 24 พฤศจิกายน กลุ่ม G : สวิตเซอร์แลนด์ - แคเมอรูน เวลา 17.00 น. สนามอัล จานูบ สเตเดียม
  • 24 พฤศจิกายน กลุ่ม G : บราซิล - เซอร์เบีย เวลา 2.00 น. สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม
  • 24 พฤศจิกายน กลุ่ม H : อุรุกวัย - เกาหลีใต้ เวลา 20.00 น. สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
  • 24 พฤศจิกายน กลุ่ม H : โปรตุเกส - กานา เวลา 23.00 น. สนามสเตเดียม 974
     

 

  • 25 พฤศจิกายน กลุ่ม A : กาตาร์ - เซเนกัล เวลา 20.00 น. สนามอัล ธูมามา สเตเดียม
  • 25 พฤศจิกายน กลุ่ม A : เนเธอร์แลนด์ - เอกวาดอร์ เวลา 23.00 น. สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
  • 25 พฤศจิกายน กลุ่ม B : เวลส์ - อิหร่าน เวลา 17.00 น. สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม
  • 25 พฤศจิกายน กลุ่ม B : อังกฤษ - สหรัฐอเมริกา เวลา 2.00 น. สนามอัล บายท์ สเตเดียม
  • 26 พฤศจิกายน กลุ่ม C : โปแลนด์ - ซาอุดีอาระเบีย เวลา 20.00 น. สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
  • 26 พฤศจิกายน กลุ่ม C : อาร์เจนตินา - เม็กซิโก เวลา 2.00 น. สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม
  • 26 พฤศจิกายน กลุ่ม D : ตูนิเซีย - ออสเตรเลีย เวลา 17.00 น. สนามอัล จานูบ สเตเดียม
  • 26 พฤศจิกายน กลุ่ม D : ฝรั่งเศส - เดนมาร์ก เวลา 23.00 น. สนามสเตเดียม 974
     

 

  • 27 พฤศจิกายน กลุ่ม E : ญี่ปุ่น - คอสตาริก้า เวลา 17.00 น.สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม
  • 27 พฤศจิกายน กลุ่ม E : สเปน - เยอรมัน เวลา 2.00 น. สนามอัล บายท์ สเตเดียม
  • 27 พฤศจิกายน กลุ่ม F : เบลเยียม - โมร็อกโก เวลา 20.00 น. สนามอัล ธูมามา สเตเดียม
  • 27 พฤศจิกายน กลุ่ม F : โครเอเชีย - แคนาดา เวลา 23.00 น. สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
     

 

  • 28 พฤศจิกายน กลุ่ม G : แคเมอรูน - เซอร์เบีย เวลา 17.00 น. สนามอัล จานูบ สเตเดียม
  • 28 พฤศจิกายน กลุ่ม G : บราซิล - สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 23.00 น. สนามสเตเดียม 974
  • 28 พฤศจิกายน กลุ่ม H : เกาหลีใต้ - กานา เวลา 20.00 น. สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
  • 28 พฤศจิกายน กลุ่ม H : โปรตุเกส - อุรุกวัย เวลา 2.00 น. สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม
     

 

  • 29 พฤศจิกายน กลุ่ม A : เนเธอร์แลนด์ - กาตาร์ เวลา 22.00 น. สนามอัล บายท์ สเตเดียม
  • 29 พฤศจิกายน กลุ่ม A : เอกวาดอร์ - เซเนกัล เวลา 22.00 น. สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
  • 29 พฤศจิกายน กลุ่ม B : เวลส์ - อังกฤษ เวลา 2.00 น. สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม
  • 29 พฤศจิกายน กลุ่ม B : อิหร่าน - สหรัฐอเมริกา เวลา 2.00 น.สนามอัล ธูมามา สเตเดียม
     

โปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลกม้วนเดียวจบดูที่นี่

  • 30 พฤศจิกายน กลุ่ม C : โปแลนด์ - อาร์เจนตินา เวลา 2.00 น. สนามสเตเดียม 974
  • 30 พฤศจิกายน กลุ่ม C : ซาอุดีอาระเบีย - เม็กซิโก เวลา 2.00 น. สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม
  • 30 พฤศจิกายน กลุ่ม D : ตูนิเซีย - ฝรั่งเศส เวลา 22.00 น. สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
  • 30 พฤศจิกายน กลุ่ม D : ออสเตรเลีย - เดนมาร์ก เวลา 22.00 น. สนามอัล จานูบ สเตเดียม
     

 

  • 1 ธันวาคม กลุ่ม A : ญี่ปุ่น - สเปน เวลา 2.00 น. สนามคาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม
  • 1 ธันวาคมื กลุ่ม E : คอสตาริก้า - เยอรมัน เวลา 2.00 น. สนามอัล บายท์ สเตเดียม
  • 1 ธันวาคม กลุ่ม F : โครเอเชีย - เบลเยียม เวลา 22.00 น. สนามอาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม
  • 1 ธันวาคม กลุ่ม F : แคนาดา - โมร็อกโก 22.00 น. สนามอัล ธูมามา สเตเดียม
     

 

  • 2 ธันวาคม กลุ่ม G : แคเมอรูน - บราซิล เวลา 2.00 น. สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม
  • 2 ธันวาคม กลุ่ม G : เซอร์เบีย - สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 2.00 น. สนามสเตเดียม 974
  • 2 ธันวาคม กลุ่ม H : เกาหลีใต้ - โปรตุเกส เวลา 22.00 น. สนามเอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม
  • 2 ธันวาคม กลุ่ม H : กานา - อุรุกวัย เวลา 22.00 น. อัล จานูบ สเตเดียม

 

ส่วนโปรแกรมการแข่งขันรอบ 16 ทีมสุดท้าย จะแข่งขันระหว่างวันที่ 3-6 ธันวาคม 

วันเสาร์ที่ 3 ธ.ค. 65

  • อันดับ 1 กลุ่ม A พบ อันดับ 2 กลุ่ม B ที่สนาม คาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม เวลา 22.00 น.
  • อันดับ 1 กลุ่ม C พบ อันดับ 2 กลุ่ม D ที่สนาม อาห์หมัด บิน อาลี สเตเดียม เวลา 02.00 น.

 

วันอาทิตย์ที่ 4 ธ.ค. 65

  • อันดับ 1 กลุ่ม D พบ อันดับ 2 กลุ่ม C ที่สนาม อัล ธูมามา สเตเดียม เวลา 22.00 น.
  • อันดับ 1 กลุ่ม B พบ อันดับ 2 กลุ่ม A ที่สนาม อัล เบย์ท สเตเดียม เวลา 02.00 น.

 

วันจันทร์ที่ 5 ธ.ค. 65

  • อันดับ 1 กลุ่ม E พบ อันดับ 2 กลุ่ม F ที่สนาม อัล จานูบ สเตเดี้ยม เวลา 22.00 น.
  • อันดับ 1 กลุ่ม G พบ อันดับ 2 กลุ่ม H ที่สนาม สเตเดียม 974 เวลา 02.00 น.

 

วันอังคารที่ 6 ธ.ค. 65

  • อันดับ 1 กลุ่ม F - อันดับ 2 กลุ่ม E ที่สนาม เอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม เวลา 22.00 น.
  • อันดับ 1 กลุ่ม H - อันดับ 2 กลุ่ม G ที่สนาม ลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม เวลา 02.00 น.


ขณะที่รอบก่อนรองชนะเลิศจะแข่งขันระหว่างวันที่ 9-10 ธันวาคม

 

วันศุกร์ที่ 9 ธ.ค. 65

  • รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 1 ที่สนาม เอดูเคชั่น ซิตี้ สเตเดียม เวลา 22.00 น.
  • รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 2 ที่สนาม ลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม เวลา 02.00 น.

 

วันเสาร์ที่ 10 ธ.ค. 65

  • รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 3 ที่สนาม อัล ธูมามา สเตเดียม เวลา 22.00 น.
  • รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 4 ที่สนาม อัล เบย์ท สเตเดียม เวลา 02.00 น.
     

รอบรองชนะเลิศจะแข่งขันในวันที่ 13-14 ธันวาคม 

 

วันอังคารที่ 13 ธ.ค. 65

  • รอบรองชนะเลิศ คู่ที่ 1 ที่สนาม ลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม เวลา 02.00 น.

 

วันพุธที่ 14 ธ.ค. 65

  • รอบรองชนะเลิศ คู่ที่ 2 ที่สนาม อัล เบย์ท สเตเดียม เวลา 02.00 น.


ผู้แพ้ต้องไปเล่นในรอบชิงอันดับสามวันที่ 17 ธันวาคม

  • คู่ชิงอันดับ 3 ที่สนาม คาลิฟา อินเตอร์เนชันแนล สเตเดียม เวลา 22.00 น.

 

ด้านผู้ชนะจะได้ผ่านเข้าไปเล่นในรอบชิงชนะเลิศวันที่ 18 ธันวาคม

  • คู่ชิงชนะเลิศ ที่สนาม ลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม เวลา 22.00 น.
     

แท็กที่เกี่ยวข้อง

logo-pwa

เพิ่ม Thansettakij

ลงในหน้าจอหลักของคุณ

ติดตั้ง
ปิด