Live ถ่ายทอดสด “โอลิมปิกเกมส์ 2020” ทาง AIS Play ทุกแมตช์ คลิกที่นี่ 

07 ส.ค. 2564 เวลา 16:59 น.144.3k

AIS PLAY ถ่ายทอดสดโตเกียวโอลิมปิก 2020 ให้คนไทยทุกคนได้ดูสดทุกกีฬา ทุกแมตช์และไฮไลท์ เชียร์มันส์ ดูฟรีทุกคน ทุกเครือข่าย ผ่าน 5 ช่องทาง คมชัดแบบ HD ที่ AIS PLAY เท่านั้น ดูฟรีทุกคน คมชัดแบบ HD ทั้งสดและไฮไลท์ทุกแมชต์ ครบทุกประเภทกีฬามากที่สุด

ฐานเศรษฐกิจ เกาะติดโปรแกรมถ่ายทอดสด “โอลิมปิกเกมส์ 2020” ซึ่งพบว่า AIS Play (เอไอเอส เพลย์) ถ่ายทอดสดการแข่งขันกีฬาทุกแมตช์ ทุกประเภทกีฬา ทั้งทีมชาติไทยและประเทศอื่นๆ 

เนื่องจาก AIS (เอไอเอส) OFFICIAL BROADCASTER รายเดียวในประเทศไทย ที่ระบุว่า ถ่ายทอดสดทุกแมตช์ ครบทุกกีฬา ทุกคู่ ทุกสนาม อย่างเต็มอิ่ม 16 ช่องกีฬา พร้อมทั้ง ไฮไลท์และดูย้อนหลัง Olympic Games Tokyo 2020

Live ถ่ายทอดสด “โอลิมปิกเกมส์ 2020” ทาง AIS Play ทุกแมตช์ คลิกที่นี่ 

ชมสดเชียร์นักกีฬาไทยและแมตช์ไฮไลท์ ฟรีทุกเครือข่าย ที่ช่อง AIS PLAY Olympic 1-3 และพิเศษลูกค้าเอไอเอสชมเชียร์มากกว่าใคร กับทุกการถ่ายทอดสด ทุกกีฬา ที่ช่อง AIS PLAY Olympic 1-16

ดูฟรี ผ่าน AIS PLAY ทุกช่องทาง ได้แก่

  • แอปพลิเคชัน AIS PLAY
  • กล่อง AIS PLAYBOX
  • เว็บไซต์, ซัมซุงสมาร์ททีวี
  • Apple TV

โดยมีวิธีในการรับชมดังนี้ 

1.    เข้าชมทางเว็บไซต์  https://www.ais.th/olympics/
2.    ทางแอปพลิเคชั่น AIS Play
3.    กล่อง AIS PLAYBOX

เมื่อเข้าไปแล้วจะมีตารางการแข่งขัน ที่มีให้ดูตามช่อง และดูตามประเภทกีฬาได้ด้วย

Live ถ่ายทอดสด “โอลิมปิกเกมส์ 2020” ทาง AIS Play ทุกแมตช์ คลิกที่นี่ 

และคุณผู้ชมต้องการทราบโปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาทีมชาติไทย AIS ก็ได้ทำตารางการแข่งขันเอาไว้ เพื่อเป็นไกด์บุคในการรับชมโอลิมปิก (คลิกที่นี่)

ส่วนโปรแกรมการแข่งขัน โอลิมปิก 2020 ประเภทอื่นๆทุกการแข่งขันสามารถจตรวจสอบตารางการแข่งขันได้ที่นี่ (Click)

สำหรับโปรแกรมถ่ายทอดสด ประจำวันอาทิตย์ที่ 8 สิงหาคม 2564 ซึ่งเป็นวันสุดท้ายแล้ว มีกีฬาอะไรน่าสนใจ ลงแข่งขันกีฬาประเภทใดบ้าง และแข่งขันเวลาใดบ้าง ตรวจสอบได้ที่นี่ ดังนี้

เวลา 05.00 น. มาราธอนชาย รอบชิงชนะเลิศ

เวลา 07.00 น. วอลเลย์บอลทีมหญิง เกาหลีใต้ พบ เซอร์เบีย

เวลา 09.00 น. ยิมนาสติกลีลา ลีลากลุ่มรวมอุปกรณ์หญิง รอบชิงชนะเลิศ
 และ แฮนด์บอล ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ 

เวลา 09.20 น. จักรยานลู่ สปินท์หญิง รอบชิงชนะเลิศ

เวลา 09.30 น. บาสเกตบอล ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

เวลา 10.00 น. จักรยานลู่คีรินชาย

เวลา 12.00 น. มวยสากล ไลท์เวทหญิง รอบชิงชนะเลิศ

เวลา 12.15 น. มวยสากล ไลท์เวทชาย รอบชิงชนะเลิศ

เวลา 14.00 น. โปโลน้ำ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

แท็กที่เกี่ยวข้อง