ถ่ายทอดสดกรีฑาเอเชียนเกมส์ 2022 ลุ้นเทพบิว นำทัพลมกรดไทยชิงเหรียญทอง

03 ตุลาคม 2566

ถ่ายทอดสดเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 19 วันนี้ทัพนักกรีฑาทีมชาติไทย เตรียมลุ้นเหรียญทองในรายการ วิ่งผลัด 4x100 เมตร และวิ่ง 800 เมตรชาย เช็คช่องทางชมสดพร้อมโปรแกรมการแข่งขันทีมไทยทุกรายการที่นี่

โปรแกรมการแข่งขันกรีฑา ในศึกเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 19 หรือ หางโจวเกมส์ 2022 ที่ประเทศจีน วันนี้ทัพนักกรีฑาทีมชาติไทย มีลุ้นชิงเหรียญทองในรุ่น วิ่งผลัด 4x100 ชาย ซึ่งในรอบคัดเลือก หนุ่มไทยที่ประกอบไปด้วย ไม้ 1 “ไฟล์ทเตอร์” ณฐวรรธ เอี่ยมอุดม  ,ไม้ 2 “ต้า” สรอรรถ ดาบบัง  ,ไม้ 3  “เฉาก๊วย”ชยุตม์ คงประสิทธิ์  และ ไม้ 4 “โอ็ต”ธวัชชัย หีมเอียด คว้าอันดับที่ 4 ด้วยสถิติ 39.57 วินาที ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ 

 

สำหรับในรอบชิงชนะเลิศ วิ่งผลัด 4x100 ชาย สามารถส่งรายชื่อนักแข่งได้ 6 คน ตัวจริง 4 คนสำรอง 2 คน  ดังนั้นหลายคนที่รอลุ้น เทพบิว ภูริพล ว่าจะได้ลงสนามในรายการนี้หรือไม่ เมื่อดูจากกฎเกณฑ์กติกาแล้วก็คาดว่ามีโอกาสจะได้เห็นบิว ลงแข่งขันด้วย 

 

อัพเดตล่าสุดวันนี้ เวลา 19.00 น.ทีมชาติไทย ประกาศทีมวิ่งผลัด 4x100 เมตร ที่จะลงชิงชัยเหรียญทองในเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 19 วันนี้ เวลา 20.25 น.ประกอบไปด้วย 

  • ไม้ 1 ไฟท์เตอร์ ณฐวรรธ เอี่ยมอุดม
  • ไม้ 2 ต้า สรอรรถ ดาบบัง
  • ไม้ 3 เฉาก๊วย ชยุตม์ คงประสิทธิ์ 
  • ไม้ 4 บิว ภูริพล บุญสอน 

โปรแกรมการแข่งขันกรีฑาเอเชียนเกมส์ วิ่งผลัด 4x100 ชาย รอบชิงชนะเลิศ

เทพบิว นำทีมลมกรดไทย ลงแข่งขันวิ่งผลัด 4x100 ชาย รอบชิงชนะเลิศ ในศึกเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 19

นอกจากลุ้นการแข่งขันวิ่งผลัด 4x100 ชาย รอบชิงชนะเลิศแล้ว ในช่วงเวลา 19.25 น.ยังมีอีกหนึ่งเหรียญทองให้คนไทยได้ลุ้นนั่นก็คือการเเข่งขันวิ่ง 800 เมตรชาย โดยในรุ่นนี้  จอร์ชชัว โรเบิร์ต แอทคินสัน ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ ด้วยการทำผลงานเข้าอันดับ 4 ในรอบคัดเลือก สถิติ 1:48.18 นาที ซึ่งถือเป็นการทำลายสถิติประเทศไทย 

โปรแกรมการแข่งขันกรีฑาเอเชียนเกมส์  วิ่ง 800 เมตรชาย รอบชิงชนะเลิศ 

การแข่งขันกรีฑาเอเชียนเกมส์  วิ่ง 800 เมตรชาย รอบชิงชนะเลิศ 

โปรแกรมการแข่งขันกีฬากรีฑาทีมชาติไทย ในการแข่งขันกีฬาเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 19 ณ เมืองหางโจว สาธารณรัฐประชาชนจีน วันที่ 3 ตุลาคม 2566

  • เวลา 08.00 น. วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร ทศกรีฑา สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์
  • เวลา 08.30 น. ขว้างจักร ทศกรีฑา สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์
  • เวลา 08.40 น. วิ่งผลัด 4x400 เมตร ชาย คัดเลือก พวกที่ 1 ทีมไทย
  • เวลา 09.40 น. กระโดดค้ำ ทศกรีฑา สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์
  • เวลา 18.05 น. พุ่งแหลน ทศกรีฑา สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์
  • เวลา 19.10 น. พุ่งแหลน หญิง จริยา วิชัยดิษฐ 
  • เวลา 19.25 น. วิ่ง 800 เมตร ชาย จอร์ชชัว โรเบิร์ต แอทคินสัน
  • เวลา 19.40 น. วิ่ง 1,500 เมตร ทศกรีฑา สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์
  • เวลา 20.05 น. วิ่งผลัด 4x100 เมตร หญิง ชิงชนะเลิศ
  • เวลา 20.25 น. วิ่งผลัด 4x100 เมตร ชาย ชิงชนะเลิศ 

โปรแกรมการแข่งขันกีฬากรีฑาทีมชาติไทย ในการแข่งขันกีฬาเอเชียนเกมส์

 

ที่มาข้อมูล-ภาพ

  • สมาคมกีฬากรีฑาแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์
  • กกท.